กล้อง+เลนส์ระยะ~35 f1.4-1.8 ที่มีน้ำหนักเบาที่สุดคือรุ่นไหนครับ

หลังๆเวลาไปเที่ยวผมพกแต่ Ricoh GR3 มันสบายตัวดี แต่รูปที่ได้ก็มีแต่ snap และ street แต่รูปคนน้อยลงมาก
เลยจะหากล้องอีกตัวมาใช้ถ่ายคนดีๆ หลังละลายประมาณนึงด้วย

ถ้าต้องพกกล้อง 2 ตัวเลยคิดถึงเรื่องน้ำหนักเป็นหลักครับ เรื่องราคายังไม่มีลิมิตครับ ถ้าแพงเกินผมก็แค่ไม่ซื้อ 55
ใครมีตัวไหนแนะนำก็เชิญเลยครับ ขอบคุณครับ

ปล. ที่เอาระยะและรูรับแสงนี้เพราะเคยใช้ 35mm f1.4 กับ Xt-20 ครับ ชอบความละลายและไม่ต้องถอยไกลเท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่