หากยื่นportfolio ยืนยันสิทธิ์ แล้วลาออกได้ไหม

สวัสดีค่ะพอดีว่าเป็นเด็กที่จะสอบมหาลัยในปีนี้(เด็ก64) มีเกณฑ์ของมหาลัยแห่งหนึ่งทางภาคอีสาน
ได้ประกาศตารางเวลารอบPortfoilo ออกมาแล้วยืนยันสิทธิ์และสละสิทธิ์ได้เพียงครั้งเดียว ซึ่งแตกต่างจากตารางของส่วนกลางที่มีทำได้2รอบ หากสมมุติถ้าเราติดรอบนี้ แล้วยืนยันสิทธิ์เรียบร้อย ทำทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว แล้วต่อมาเราไปสอบGAT PAT วิชาสามัญได้คะแนนดี แล้วสามารถยื่นมหาลัยใน กทม.ได้และมีโอกาสติดสูง เราสามารถลาออกจากมหาลัยที่ติดรอบportfolioแล้วไปยื่นรอบที่3ได้หรือไม่คะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่