wireless driver มีปัญหาติดๆดับๆแบบนี้ เอาไปซ่อมร้านดีมั้ยคะ

อยู่ ๆ ตัว wireless driver ที่ทำหน้าที่เปิด wifi ให้ตัวเครื่องก็เริ่มมีปัญหาค่ะ ทำให้การใช้งานต้องคอยมาลุ้นมาแก้บ่อย ๆ เราลองแก้มาหลายวิธีจากในยูทูปแล้ว บ่อยสุดคือเข้า device manager แล้ว diseble/eneble ตัวไดรฟ์เวอร์เอา ทำๆไปปิดเครื่องเปิดใหม่ก็หายบ้างไม่หายบ้าง อยากให้มันหายแบบถาวรเลยอ่ะค่ะจะได้ไม่ต้องมาคอยลุ้น กดอัพเดทไดรฟ์เวอร์มันก็ขึ้นว่านี่ล่าสุดแล้ว คือท้อมากค่ะฮือTT
(แนบรูป screenshot ตรง troubleshoot ค่ะ เราก็ไม่ค่อยเข้าใจภาษาคอมเท่าไหร่T-T)

ใครคุยกับคอมรู้เรื่องรบกวนด้วยนะคะ 
คอมรุ่น Asus Zenbook UX433F ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่