วันศุกร์ที่ 2 ตุลาคม 2563 #วันออกพรรษา #บั้งไฟพญานาค

ใกล้วันออกพรรษาแล้ว  ใครจะไปเที่ยว ทำบุญที่ไหนกันบ้างคะ มาเล่าสู่กันฟังได้นะ

แต่สำหรับเราตั้งใจอยากไปหนองคายมาก อยากไปดูบั้งไฟพญานาค เคยไปเมื่อ5ปีที่แล้ว

มีความสุขมาก ได้เห็นลูกไฟสีชมพูพุ่งตรงจากลำโขง 5 ลูก ในใจคิดว่าต้องใช่แน่ๆบั้งไฟพญานาคแน่ๆ

เพราะจะมีสีที่เป็นชมพูชมพู พุ่งตรงกลางลำโขง การพุ่งไม่เอียงเลย พระจันทร์สวยมาก บรรยากาศดีมาก

เสียอย่างเดียว เราไม่ชอบเสียงเพลงและการกินเหล้า การจุดพุ เราว่าถ้าริมฝั่งโขงเงียบสงบ

ทุกคนนั่งรอชมปรากฎการณ์ธรรมชาติแบบดื่มด่ำแสงจันทร์เงียบๆ บรรยากาศคงขลังน่าดู

ใครเคยไปบ้างมาแชร์ประสบการณ์กันค่ะ
ขอขอบคุณเจ้าของรูปภาพ
แสดงความคิดเห็น
Preview