ทุบดาดฟ้า

บ้านเป็นอาคารพาณิชย์อ่าครับ อยู่มา 17 ปีแล้ว ตอนนี้ ดาดฟ้าน้ำมันซึมหนักมากครับ

ผมมีความคิดที่อยากทำทุบพื้นดาดฟ้าแล้วเทใหม่เลย พื้น 4 * 16 ตรม. (กว้าง * ยาว) เพราะว่า กลัวมันจะพังลงมาอ่าคับ แล้วพอทำเสร็จก็ค่อยมุงเมทัลชีลเปิด 4 ด้านเลย

อยากสอบถามผู้มีความรู้หน่อยอ่าครับว่า ควรทำแบบไหน แล้วถ้าทุบดาดฟ้าเทไหม ใช้งบเท่าไหร่ ใช้ระยะนานแค่ไหน เพื่อที่ผมจะได้หาที่อยู่สำรอง ระวังที่ซ่อมบ้านด้วย  

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่