เครื่องปิ้งขนมปัง พอเครื่องร้อนแล้วทำไมกดไม่ลง

สวัสดีค่ะมีคำถามจะมาถามเกี่ยวกับเครื่องปิ้งขนมปังค่ะ

พอดีซื้อเครื่องปิ้งขนมปังมาใหม่ยี่ห้อ otto ทดลองใช้ครั้งแรกแล้วปรากฏว่าใช้งานได้ดีแต่พอใช้ต่อเนื่องนั้นหลังจากที่เครื่องร้อนมากๆแล้วไม่สามารถกดที่ปิ้งขนมปังลงเลยเป็นเพราะอะไรคะ
แต่เครื่องยังทำงานนะคะแต่มันกดปิ้งขนมปังไม่ลงเราต้องเอามือกดทิ้งไว้ไม่รู้ว่าคนที่เคยใช้เครื่องปิ้งขนมปังมีประสบการณ์แบบนี้หรือเปล่าช่วยบอกทีนะคะมันเป็นเพราะอะไรหรือเป็นเพราะว่าเป็นที่ระบบของมันถ้าเครื่องร้อนแล้วมันไม่สามารถกดลงหรือเปล่าช่วยบอกทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่