ประจำเดือนมาครั้งแรกมาเดือนมีนาคมมาปกติ เดือนที่2มาน้อยมาก แล้วตอนนี้ประจำเดือนมาแล้ว6 เดือนเกิดจากสาเหตุใดค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามที่บอกข้างต้นเลยค่ะคือเรามีประจำเดือนครั้งแรกตอนอายุ 16 ปี  มีตอนเดือนมีนาคมมาปกติค่ะ เดือนที่2 มาน้อยมาก แล้วตอนนี้ยังไม่มาเลยเป็นเวลา6เดือนแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเกิดสาเหตุใดค่ะ  เรามีรูปร่างอ้วนแต่เพื่อนเราที่อ้วนกว่าเราประจำเดือนมาปกติ

ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าทุกคำตอบนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่