เอาผิดกับคนในหมู่บ้านได้ยังไงบ้างครับ​ คือลักเลื่อยไม้ขายให้คนนอกครับ

คือคนในหมู่บ้านมีการตัดเลื่อยไม้ขายให้คนนอกมานานครับ​ บ่อยและเยอะด้วย​ ผมในฐานะลูกบ้านคนหนึ่งอยากปฏิวัติกฏหมู่บ้านใหม่​ ซึ่งแต่เดิมไม่เคยตั้งกฏอะไรน่ะครับ​ รู้สึกอยากต่อต้านคนพวกนี้แต่ไม่รู้ข้อกฏหมายและวิธีขั้นตอนดำเนินการ​อะครับ​ ใครพอมีความคิดชี้แนะเป็นความรู้บ้างครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview