นิติคอนโด ปล่อยให้มีคีย์การ์ดจากใครไม่รู้มีใช้โควต้าจากคีย์การ์ดห้องเรา ทำยังไงได้บ้างคะ

วันนี้ตอนเย็นคีย์การ์ดหนึ่งจากสามใบที่มีอยู่ ใช้แสกนไม่ได้ค่ะ ตอนไปติดต่อนิติพบว่ามีคีย์การ์ดเกินมา 1 ใบ เมื่อเช็คแล้วไม่พบว่าเป็นคีย์ใบไหนที่เรามีอยู่เลย นิติเลยเอาใบนั้นออก เมื่อเราอยากให้นิติหาให้ว่าใบนั้นมาจากไหน เขาดูเหมือนไม่อยากช่วยเราหาเลยค่ะ จะทำยังไงได้บ้างคะ เรารู้สึกว่าไม่ค่อยโอเคเลยที่นิติให้ใครก็ไม่รู้มาใช้คีย์การ์ดที่อยู่ในความดูแลของเราทั้งที่เราไม่รู้จัก ใครเคยมีประสบการณ์หรือมีความรู้เรื่องนี้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

สำหรับใครที่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเรื่องเยอะ คือนิติให้ใครก็ไม่รู้ใช้คีย์การ์ดที่อยู่ในความดูแลในชื่อเรา ถ้าเกิดมีเรื่องอะไรขึ้นแล้วพบว่าเกี่ยวข้องกับคีย์การ์ดใบนี้ เราก็ไม่รู้จะทำยังไงต่อค่ะ
แสดงความคิดเห็น