แอบชอบพระ ผิดมากไหม

เราพึ่งย้ายมาขายของอยู่กทม.ที่อยู่ของเราอยู่ติดกับวัดเลยค่ะ ทุกเช้าพระจะมาบิณฑบาต เรามีโอกาสได้ใส่บาตรกับหลวงพี่องค์นึง ใส่ทุกเช้าเพราะท่านจะเดินผ่านร้านเราทุกวัน ตอนแรกก็รู้สึกเฉยๆ ได้พรจากท่านก็รู้สึกสบายใจ ไม่ได้คิดอะไร พอผ่านไปซักพัก ท่านเริ่มชวนคุย ถามนู้นถามนี่ทุกวัน ยิ้มให้กัน กลายเป็นว่าเริ่มจะคุ้นกันหน่อย เราดันไปรู้สึกดีกับท่าน รู้สึกอยากใส่บาตรกับท่านทุกวัน บางครั้งอยู่ดีๆก็จะนึกถึงท่านแล้วก็ยิ้ม พอวันพระท่านไม่ได้มาก็รู้สึกอยากจะไปทำบุญแต่ไปไม่ได้เพราะเราติดขายของ แต่ก็ไม่ได้รู้สึกหงุดหงิดหรือร้องไห้อะไรนะ ก็ปกติแค่จะรู้สึกประมาณว่าเมื่อไหร่จะถึงพรุ่งนี้นะ อะไรแบบนี้อะค่ะ พยายามที่จะไม่คิดอะไรเพราะกลัวจะบาป กลัวจะตกนรก 😂 เราควรจะทำยังไงดีคะ ต้องเจอท่านทุกวันถ้าวันไหนที่ไม่ได้ใส่ท่านก็จะยืนรอเราแปปนึง จนเราต้องใส่เพราะทนไม่ไหว ห้ามใจไม่อยู่ มันจะบาปมากไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่