แต่งกาพย์ยานี11แบบนี้พอได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
สุภาษิตสอนใจ      ของชาติไทยมีมากมาย
หลายคำหลายความหมาย     ช่วยสอนคนได้อย่างดี
สุภาษิตของไทย    นำมาใช้ในชีวี
โตขึ้นเป็นคนดี    ไม่ทำชั่วเป็นสุขเอย

พอได้ไหมคะหรือต้องแก้ตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เราอยู่ป.5 ค่ะ แล้วครูให้แต่งกาพย์ยานี11 แต่ไม่รู้ว่าจะแต่งแบบนี้ได้รึเปล่า ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่