ใครพอแนะนำมหาลัย นิเทศฯ เอกภาพยนตร์ ได้บ้างไหมครับ dek64

พอดีผมเป็นคนที่จะจบ ม.6 แล้วแต่ยังหาที่จะสอบเข้าไม่ได้เลย ที่จริงมีศิลปกร แต่สาขานิเทศ ดันไปเปิดที่เมืองทองธานี ผมอยู่ราชบุรี ก็เลยลำบากที่จะไป ทั้งครอบครัวก็ฐานะไม่ค่อยดี ค่าเทอมนิเทศราคาค่อนข้างสูง เพื่อนๆพี่ๆมีมหาลัยไหนแนะนำได้บ้างไหมครับ ตอนนี้ผมเครียดมากๆเลย ไม่มีใจจะเรียนหนังสือ ผมหาหลายๆที่เเล้วอาทิ ศิลปกร ลาดกระบัง ปัญญาภิวัฒน์ หรืออื่นๆ ที่มีนิเทศ แต่ก้ไม่มี ภาพยนตร์ เลย
พี่ๆเพื่อนๆ พอมีมหาลัยแถวภาคกลาง ที่ใกล้กับราชบุรีบ้างไหมครับ ผมจะลองหาดู ที่ผมถามในกระทู้ส่วนหนึ่งผมก็จะได้มีคำตอบมากขึ้น ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่