อยากทราบเกี่ยวกับอาชีพที่ใช้วุฒิป.โทวิศวะคอม

ผมจบป.ตรีวิศวะไฟฟ้า แล้วชอบการเขียนโค๊ด วางระบบอัตโนมัติ เขียนแอพควบคุมระบบ ประมาณนี้ครับ เลยลองคิดดูว่าอยากไปเรียน ป.โทวิศวะคอม อยากทราบว่าดีไหมครับ แล้วถ้าจบมาแล้ว ผมเอาวุฒิไปสมัครอาชีพประเภทไหนได้บ้างครับ เพราะตอนนี้ผมกลัวว่า มีวุฒิป.โทวิศวะคอม มันจะไม่ค่อยมีงานครับ

ขอยคุณครับที่ช่วยตอบครับ
ปล.ถ้าได้ไปเรียน ระหว่างเรียนผมอยากหางาน part time เกี่ยวกับสายวิศวะคอม พอจะมีไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่