ทำไมคนหันไปเข้าลัทธิอนุตรธรรมเยอะจังครับ

ผมพักที่หอพักแห่งหนึ่ง เจ้าของหอเป็นคนลัทธินี้ บ่อยครั้งเห็นมีกิจกรรมรับธรรมะเเละบรรยายธรรม
เนื้อหาเกี่ยวข้องเชื่อมโยงหลายศาสนาทั้งพุทธ คริสต์ อิสลาม เเละยังเชื่อมโยงเรื่องเทพจีนบ้าง กินเจบ้าง มีร่างทรงบ้าง
คือเนื้อหามันรวมมิตรผสมโรงกันขนาดนี้ ผมเลยสงสัยว่าทำไมผู้คนถึงหันมาสนใจลัทธินี้ครับ

ปล. ถ้าผมใช้คำพูดใดไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสม ไม่ถูกใจผู้เชื่อในลัทธิอนุตรธรรมต้องกราบขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่