มีใครไปสอบการท่าเรือ 63 มาบ้างครับ เป็นอย่างไรบ้างมาแชร์กัน

สำหรับส่วนตัว จขกท ให้พูดถึงเนื้อหาการสอบเนื่องจากปีแรกที่สอบพอมาเห็นข้อสอบก็คิดว่า ไม่ยากจนเกินไปเมื่อเทียบกับกพ 63 คณิตมีจำนวนข้อเยอะมาก แต่ภาษาอังกฤษไม่ยากจนเกินไป แล้วทุกคนเป็นอย่างไรบ้างครับ ลองแชร์โจทย์ยากๆ หรือที่สับสนกัน

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว ระเบียบจัดการเรื่องเวลาในการจัดสอบควรปรับปรุงครับ ทั้งเวลาที่เลยกำหนดการมาแล้วรวมถึงความล่าช้าในการอจกข้อสอบ ประกาศให้สอบแล้วแต่ยังแจกข้อสอบไม่ครบ (มีชดเชยเวลาให้ภายหลังแต่ประกาศตอนใกล้หมดเวลา) รวมถึงระเบียบการฝากกระเป๋าส่วนนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นส่วนใดดูแล แต่ค่อนข้างช้ายืนกันเมื่อยเลยทีเดียวครับ ทั้งนี้แค่ชี้ปัญหาเพื่อแก้ไขครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่