ชอบเค้า แต่คุยกันแล้วอึดอัด

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องอยากปรึกษาค่ะ คือมีคนคุยเก่าเค้ากลับมาคุยด้วย หลังจากรอบแรกที่คุยกันเขาก็ชอบเรา เราก็ชอบเขาแต่ตอนนั้นทะเลาะกันเลยไปกันไม่รอดค่ะ เราเสียใจมากแต่ก็ต้องปล่อยเขาไปเราลืมเค้าไม่ได้ค่ะ มีคนเข้ามาจีบเราก็ไม่อินค่ะเรายังเก็บเค้าไว้ในใจตลอด แล้ว1ปีหลังจากนั้น เค้าก็เริ่มเป็นฝ่ายทักมาก่อน ทักมาเรื่อยๆจากนั้นก็โทรคุยกัน เราก็คุยกับเค้าค่ะเพราะเราชอบเค้าอยู่ แต่เราอึดอัดเวลาที่คุยกันเค้าโทรมาแต่เราเป็นคนพูดค่ะ เราพยายามทำให้ตัวเองไม่อึดอัดโดยการพูดเยอะๆไม่ให้มันเงียบ แต่ก็มีแค่เราที่พูดค่ะ เค้าก็เออ ออด้วยแค่นั้นเลยพอเราเงียบ เค้าก็เงียบค่ะ เราก็อยากคุยกับเค้านะคะแต่เค้าค่อนข้างจะเงียบใส่เราค่ะ เราเลยพยายามตีตัวออกมาค่ะ บางวันก็ไม่คุยด้วย เค้าก็ดูอยากโทรนะคะแต่โทรแล้วเหมือนเราโทรหาเขาเลยค่ะเหมือนพิธีกรเลย555 เราควรทำยังไงต่อไปดีคะ
ปล.เค้าเป็นเพื่อนร่วมห้องเราด้วยค่ะ เจอกันเกือบทุกวัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่