ปวช. เรียนไรดีครับ

คือตอนนี้ผมมีแผนว่าจะเรียนต่อ ปวช. ซึ่งที่ที่ผมไปเรียน มีสองสาขาให้เลือก คือ
1 สาขาวิชาช่างยนต์
2 สาขาวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง
ซึ่งตัวผมก็เลือก สาขาวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง
จากนั้นพอผมเรียนจบ ปวช. ผมก็จะไปต่อปวส. อีก 2 ปี สาขาวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง
จากนั้นผมก็อยากจะไปต่อ ป.ตรี โดยการเทียบโอน ไปต่อ คณะวิศวะ คิดว่าดีไหมครับ
เห็นคนบอกว่า ต่อจะไปต่อจาก ปวส. ไป ป.ตรี
วิศวะ แต่พื้นฐานไม่แน่นพอ พวก คณิต ฟิสิก อะไรพวกนี้ ผมเลยอยากรู้ว่ามันดีไหมที่จะไป ป.ตรี วิศวะ ผมกลัวว่าจะเรียนไม่รู้เรื่องเลยศึกษาข้อมูลไว้ก่อน

ขอบคุณครับ

ปล. ตอนนี้ผมใกล้จบ ม.3 แล้ว.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่