>> ขอสอบถามเรื่องตำรวจหน่อยค่ะ <<

หนูขอสอบถามเรื่องตำรวจหน่อยนะคะ
ขอเกริ่น...คือจบม.3 นี้ หนูจะสอบ pre degree เรียนรามคำแหง คณะนิติศาสตร์ ไปพร้อมกับมัธยมปลายที่รร.หนูมีคณะนิติศาสตร์ให้ด้วย (รร.หนู แผนการเรียนม.ปลายเป็นแบบมหาลัยเลย)
แล้วช่วงอายุ19ปี หนูจะสอบเป็นนายร้อยตำรวจตรี สายสอบสวนค่ะ

หนูอยากทราบเรื่องการเลื่อนยศของตำรวจหญิง
คือถ้าหากว่าตั้งใจทำงานจริงๆ หรือทำงานดี จะมีโอกาสเลื่อนยศได้เร็วไหมคะ
หรือต้องสอบเอาแต่ละปีที่เขากำหนด

อันนี้หนูอาจไม่รู้ข้อมูลมากมาย แต่หนูคิดว่าอยากเลื่อนยศสูงๆ  ก่อน 25-26ปี จะเป็นไปได้ไหม
แล้วหลังๆจะเป็นงานสบายๆ หรือแทบไม่ต้องทำอะไร แต่ได้เงินเดือน  ที่ไม่ต้องเหนื่อยเหมือนตอนแรกๆ
(ฟังดูอาจเห็นแก่ตัวหรือเปล่า  ....)
จริงๆ หนูอยากทำอะไรมากกว่านี้ค่ะ อยากมีเวลาในชีวิตเพื่อจะได้ทำอาชีพอื่นๆไปด้วยได้
เพราะจริงๆแล้วพ่อหนูอยากให้เป็นตำรวจ ซึ่งหนูไม่สามารถปฏิเสธเขาได้
หนูก็จะเป็นให้เขา หนูว่าหนูทำได้  แต่นี่ก็ไม่ใช่ทางที่หนูจะทำอย่างเดียวโดยที่ไม่ทำอาชีพอื่นเลย

ช่วงอายุ 25-26ปี หนูอยากทำงานเกี่ยวกับต่างประเทศด้วย คงไม่ว่างมานั่งทำงานเอกสาร
แต่หนูก็ไม่อยากทิ้งอาชีพตำรวจอ่ะค่ะ
หนูจะมีการจัดการอะไรยังไงดีคะ? 
ใครพอจะแนะนำอะไรได้บ้างไหม ขอบคุณมากๆนะคะ ไม่รู้จะไปปรึกษาใครจริงๆ

ถ้าพิมพ์เยอะไปขอโทษนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่