อยากร้องเพลงเต็มเสียงแต่อยู่หอ

คือก่อนหน้านี้ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องนี้ไปแล้วแต่มีแต่คนตอบแบบไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ เช่นทำไมไม่ลองเสียบซาวน์เบาท์กับแอมล่ะหรอทำไมไม่ไปเช่าห้องซ้อมล่ะ คือเข้าใจมั้ยครับว่าผมเล่นดนตรีและร้องเพลงทุกวัน ไปเช่าห้องซ้อมทุกวันคงไม่ไหว ลำพังแค่เงินกินข้าวก็จะไม่มีอยู่แล้ว คือมันก็ไม่ได้เป็นปัญหาชีวิตมากหรอกครับ แต่มันอึดอัดที่ไม่สามารถซ้อมอย่างมีประสิทธิภาพได้เหมือนคนที่เขาอยู่บ้าน มันต้องมีทั้งดังทั้งเบาอ่ะครับ แต่อยู่หอผมต้องร้องเบาๆ มันรู้สึกทรมานมาก ช่วยผมทีครับ ผมอยากมีที่สามารถร้องเพลวได้จริงๆครับ (ผมเป็นคนร้องเพลงเสียงค่อนข้างกังวาลครับเลยจะเสียงดังมากๆ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่