สีหมึกhp680ไม่ออก

สวัสดีค่ะ
เราซื้อสีหมึก HP มา อันนี้เป็นแบบสีนะคะไม่ใช่ขาวดำ
คือพอเราใส่สีหมึกไปในตัวเครื่องปริ้น HP รุ่น hp deskjet lnk advantage 2676
แล้วตัวเครื่องมันยังขึ้นเป็นสีจุดสีแดงๆเหมือนเดิม คือแสดงว่าไม่มีสีหมึก ทั้งๆที่เราใส่ไปแล้ว ของใหม่ด้วย ตอนแรกนึกว่ามันเป็นที่เครื่องปริ้น แต่พอเอาตลับสีหมึกอันเก่าที่ยังเหลืออยู่นิดนึงใส่เข้าไป แล้วมันก็ขึ้นปริมาณหมึกเหมือนปกติ
มันเป็นเฉพาะอันใหม่ พอใส่เข้าไปแล้วมันไม่ขึ้นมันเป็นปัญหาที่ตัวตลับสีใช่ไหมคะ แล้วมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรบ้าง คือราคาน้องค่อนข้างสูงTT ละเราคิดว่าก็ซื้อถูกรุ่นหมดทุกอย่าง ใส่ก็ถูกวิธี ใครทราบทางแก้ช่วยบอกหน่อยค่ะ🙏
(ยืมแท็กหน่อยนะคะ หาแท็กที่เกี่ยวข้องไม่ได้เลย)

แสดงความคิดเห็น
Preview