ผมเป็นตุ่มคัน ไม่รู้สาเหตุ ไม่ทราบว่าแพ้อะไรครับ

ผมเป็นผื่นตุ่มคัน ได้ประมาณ 6 วัน หลังการอาบน้ำตอนเที่ยง จะเป็นกลุ่มๆ ที่แขนซ้าย และ แขน ขาส่วนอื่นอย่างละ 1 - 2 จุด
ใครพอทราบว่าเป็นอะไรครับ

ไปหาหมอฉุกเฉิน (ไม่ใช่แพทย์เฉพาะทาง) หมอบอกว่า แพ้อะไรสักอย่างเลยฉีดยาแก้แพ้ และให้ยามาทาน แต่ไม่หาย

เปิด Google เจอ PPE บอกตรงๆ ว่าหวั่นเลยครับ เพราะใจนึงก็กลัวพลาดไปติดตอนไหนรึป่าวหว่า แต่บริจาคเลือดครั้งที่ 18 เมื่อ 3 เดือนที่แล้วก็บริจาคได้ปกติครับ

มีอาการแค่ตุ่มคันอย่างเดียวครับ ไม่มีอาการอย่างอื่นเลย

ใครพอมีความรู้เรื่องนี้บ้าง รบกวนหน่อยครับ

ที่แขนขวา

ตรงแขนซ้ายที่ขึ้นเยอะกว่าที่อื่นครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่