ไม่เก่งภาษา สามารถขายสินค้าใน Ebay ได้ไหม 2020

สวัสดีค่ะ  เราอยากจะเริ่มทำธุรกิจกับ Ebay   เรากำลังศึกษาแต่ยังมีความรู้ไม่มากพอจะเปิดบัญชี  เรากลัวความเสี่ยงค่ะ 
เรามีคำถาม  หากพี่ๆท่านใดมีประสบการณ์พอจะแชร์หรือแนะนำ ก็ยินดีมากๆค่ะ

คำถามเหล่านั้น  พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์  ช่วยแนะนำทีนะคะ

1.ต้องใช้ เพย์พราวเท่านั้น , ตอนนี้ไทยยังถูกระงับให้เปิด ต้องรออย่างเดียว ใช่ไหมคะ 

2. ถึงจะรู้ภาษาอังกฤษแบบงูๆปลาๆ แต่เราสามารถใช้แปลภาษาคุยกับลูกค้าได้ 

3. ปัญหาระหว่างการขนส่ง หรือ โดนกลโกงจากลูกค้า  พบบ่อยไหมคะ (เราอ่านเจอกระทู้หนึ่ง ไม่กล้าไปต่อเลย)

4. เราจำเป็นต้องทำยอดในแต่ละเดือนไหม

5. ตอนนี้สามารถส่งสินค้าออกต่างแล้วหรือยังคะ

6. ส่วนมากที่ขาดทุน เข้าเนื้อกัน เป็นในส่วนค่าขนส่งถูกไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่