รูปที่ถ่ายด้วยแอพ SnapTime ให้มาอยู่ในอัลบั้มแรกๆได้มั๊ยคะ

รูปที่ถ่ายด้วยแอพ SnapTime

เวลาจะดูรูป ต้องกดเข้าอัลบั้มอื่นๆอีกทีค่ะ ซึ่งรูปมีหลายอัลบั้ม บางครั้งต้องการความรีบ ต้องกดหาหน่อย ทำให้เสียเวลาค่ะ

ถ้าถ่ายด้วยกล้องที่มากับมือถือ คือกดเข้าอัลบั้มก็เจอเลย แต่ของSnapTime ต้องกดเข้าอัลบั้มอื่นๆอีกที

เคยลองย้ายโฟลเดอร์มาไว้กับอัลบั้มอื่นๆแล้ว แต่ก็ยังไม่อยู่หน้าแรกของอัลบั้ม (อาจเป็นเพราะย้ายไปผิดที่) ย้ายโฟลเดอร์จะได้มั๊ยคะ แล้วต้องย้ายไปวางไหน

หรือมีวิธีตั้งค่ายังไงมั๊ยคะ

ใช้ vivo ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview