ขอบตาดำนี่สามารถเลเซอร์ได้มั้ยครับ

คือผมเป็นภูมิแพ้และมีความฝันเป็นสจ๊วตผมควรแต่หน้าโทรมมากเหมือนตาจะคลำ้ถาวรสามารถเลเซอร์ได้มั้ยครับ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2
ใต้ตาดำที่เกิดจากภูมิแพ้  เกิดจากปัญหาเส้นเลือดดำฝอยใต้ตาครับ  มักจะคล้ำขึ้นเวลาภูมิแพ้กำเริบ  และจางลงเวลาที่อาการภูมิแพ้ดีขึ้น
1. การรักษาด้วยเลเซอร์  ทำได้ครับ  แต่ไม่ใช่การรักษาให้หายไปถาวร  รักษาหาย (รอยดำจางลง)  แต่ถ้าภูมิแพ้กำเริบก็กลับมาดำอีกได้ จึงต้องทำควบคู่กับการรักษาสุขภาพด้วย
2. เลเซอร์ที่รักษารอยดำใต้ตาลักษณะนี้  คือ Copper Laser (578nm) ครับ  จะเป็นเลเซอร์แสงสีเหลือง  เป็นเลเซอร์ที่ยิงอ่อนๆ แบบวนๆๆๆ เบาๆ  ซึ่งมีเป้าหมายการยิงที่เส้นเลือดฝอย  ไม่ใช่รอยดำ   เพราะฉะนั้น หลายๆ คนที่ไปรักษารอยดำใต้ตา  เพราะคิดว่ามันเป็นรอยดำทั่วไป  ก็คือการยิง QSWITCH LASER มันก็เลยไม่ได้ผล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่