แผลเป็น ถามแบบงงๆ(มาตั้งใหม่ค่ะ)

คือเราล้มรถค่ะ เมื่อวันพุธ แล้วเราก็ทำแผลกับเพื่อนกันเองแล้วพอวันศุกร์เพื่อนเลยบอกให้ไปโรงพยาบาลดีกว่าเราเลยไปโรงพยาบาลค่ะ(เอกชน) แผลเราที่เป็นหนักๆก็ที่พับตรงข้อเท้สด้านหน้ากับตรงสอก แต่จะมีแผลที่มือกับที่ขาค่ะ เรารู้สึกเเผลมันไม่ค่อยหนักมาก แต่ตรงข้อมือหมอขูดขัด จนทำให้แผลเป็น
คีลอยด์คือแบบเราเครียดมาก หรือ หมอเขาทำถูกแล้วคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview