ขอ ถามหน่อยครับ แม่บอกว่าไล่ผมออกจากบ้านจะไปไหนก็ไป จะทำไงดีครับ

คือ  แม่ผม โมโหผมแล้ว  บอกผมว่าจะไปไหนก็ไป
ไม่ต้องอยู่บ้านนี้  กูเกิดมาไม่เคยเห็นใคร  ทำเหมือนเลย

1.ผมรู้สึกอยากออกจากบ้านนะครับ
แต่ไม่มีที่ไป  ไม่มีบ้านของตัวเอง

ผมจะทำยังไง  คือต้องหาห้องเช่าอยู่ก่อน
เงินก็ไม่มี  งานก็ยังไม่มี   ไม่รู้จะไปไหนมืดหมดชีวิต

รู้สึกอยากฆ่าตัวตายหนีปัญหา​
รู้สึกว่าผมไม่มีอะไร  ที่ควรอยู่บนโลกนี้

แม่ก็คือแม่นะครับ ผมไม่​โกรธ​ท่านหรอก

แต่ผมรู้สึกน้อยใจตัวเองทำไม  
ผมไม่รู้จะทำไงกับชีวิตดีครับ

โควิท-19 งานก็หายาก    แล้วถ้าผมออกจากบ้านไป
ก็ไม่รู้จะไปอยู่ไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่