ผมแอบชอบคนที่เขามีแฟนอยู่แล้วทำไงดีครับ??

คือผมชอบคนๆนึงแถมยังเป็นเพื่อนไนห้องผมด้วยผมก็ไม่รู้ว่าความรู้สึกดีนี้มันมาได้อย่างไรแต่เมื่อผมรู้สึกดีไปแล้วก็คงต้องจำไจผมเลยตัดสินไจทักไปหาด้วยความคิดถึง ถามเรื่องงานบ้างอะไรบ้างเพียงแค่อยากจะคุยด้วยแต่ไนวันที่ผมคิดว่ามันคือวันที่มีความสุขที่สุดไนชีวิตกลับกลายเป็นวันที่แย่ที่สุดไนชีวิตเมื่อเพื่อนผมทักมาหาแล้วบอกว่าคนที่กำลังแอบชอบเขามีแฟนแล้วน่ะเว้ย(แฟนของเขาก็สนิทกับเพื่อนของผมพอสมควรเพราะเขาเป็นญาติกัน)คือผมตลึงและช็อกมากผมทำตัวไม่ถูกพอไปโรงเรียนเจอหน้ากันแต่ความรู้สึกผมมันไม่เหมือนเดิมผมทั้งเศร้า และผมก็คิดถึงผู้หญิงคนนี้เช่นกันมีคำถามมากมายบนหัวของผม ควรจะทำยังไงต่อไปดี ตัดไจดีเลยไหม นี่หรอคือความสุขสำหรับเธอและจะเป็นความสุขสำหรับเราด้วยจริงหรอ เมื่อเธอเห็นหน้าผมก๋ถามว่าเฮ่ยวันนี้เป็นอะไรทำไมดูซึมๆแต่ผมเลือกที่จะเงียบเลือกที่จะไม่แสดงออกถึงสิ่งที่เกิดขึ้นกับความรู้สึกของผมและยอมเจ็บแค่คนเดียว ต่อมาความรู้สึกมันเปลี่ยนไปมันไม่เหมือนเดิมอีกแล้วจากทีแรกผมคิดว่าเธอเปลี่ยนไปแต่ที่จริงแล้วคนที่กำลังพยายามเปลี่ยนก็คือผมเองนั่นแหละ รักก็รักๆแต่ก็บอกไม่ได้เด็ดขาดแม้อยากจะละบายแค่ไหนก็ไม่ได้ ผมคิดว่าอยู่แบบนี้มันคงจะดีต่อตัวเธอและคนรัก็เธอมากที่สุดแล้วถึงจะไม่ดีต่อตัวของผมก็ตามเพราะผมแค่อยากไห้เธอมีความสุขแค่นี้เหละคือสิ่งที่ที่ผู้ชายคนนึงต้องการ..😥😥😥
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่