ช่วยหน่อยค่ะ สอบถามเรื่องการทำบัตรเคดิต ><

สวัสดีค่ะ
       เราเป็นพนักงานเงินเดือน  รายได้ต่อเดือน 40,000 บาท ทางบริษัทเขาโอนแบบแบ่งจ่ายให้ ทุกวันที่ 10 20 30 ของเดือน  แต่เนื่องจาก ปลายเดือนสิงหาคม เราไปรับเงินสดจากทางบริษัทเองจนถึงวันนี้ ไม่มีหลักฐานการรับเงินค่ะ มีแค่ใบรับรองเงินเดือนที่บริษัทจะออกให้ได้ ในบช มีแต่เงินเข้าๆออกๆยิบย่อย ส่วนตัวมีผ่อนรถกับธนาคารกรุงศรีออโต้อย่างเดียวค่ะ  เราอยากทราบว่า

1. ถ้าธนาคารขอสเตทเมนย้อนหลัง 6 เดือน เราต้องให้ของเดือนกันยาด้วยหรือเปล่าคะ ( ถ้าเก็บกลัวจะไม่ผ่านเพราะเดือนกันยาไม่มีเงินเข้าจากบริษัท )

2. ถ้าเราเข้าไปสมัครบัตรเคดิตที่ธนาคาร เราควรมีใบรับรองเงินเดือนไปด้วยเลยหรือไม่ หรือไปคุยก่อนละรอให้ธนาคารแจ้ง ค่อยไปบอกกับทางบริษัทให้ออกให้

3. เงินเดือน 40,000 จะได้วงเงินประมาณเท่าไหร่คะ

4. ธนาคารไหนผ่านง่ายบ้างคะ ตอนนี้ กำลังคิดจะยื่น กสิกร กรุงศรี และ ไทยพาณิชย์ค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่