เช็คสถานะการส่งของจากไปรษณีย์อย่างไรหรอคะ??

สวัสดีค่ะ พอดีว่าเราจะสั่งของจากไอจีค่ะ แล้วส่งไปรษณีย์ อยากทราบว่า เราจะเช็คสถานะส่งของอย่างไรคะ เพราะไม่เคยสั่ง-ส่งจากไปรษณีย์ เคยสั่งแต่ในแอพshopee/lazada ในแอพจะอัพเดตของตลอด แต่ถ้าส่งไปรษณีย์ เราจะดูสถานะของนี่ต้องทำอย่างไรหรอคะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่า

โคมาวอ
แสดงความคิดเห็น
Preview