ตื่นกลางดึก แล้วนอนไม่หลับ เหมือนคิดเรื่องงานตลอดเวลา

กระทู้คำถาม
เราเพิ่งเริ่มงานที่ใหม่ได้ประมาณ 3 เดือน โดยส่วนตัวรู้สึกว่างานเยอะมาก
และเริ่มมีอาการตื่นกลางดึก ช่วงตี2-3 แล้วนอนต่อไม่ได้ เหมือนในหัวมันไม่สงบ คิดเรื่องงานอยู่ตลอด
ไม่ได้เป็นทุกวันนะคะ แค่บางวัน แต่ก็รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ใครมีคำแนะนำบ้างมั้ยคะ หรือใครเคยเป็น แชร์ประสบการณ์หน่อย

ช่วงแรกเราถึงกับร้องไห้เลย รู้สึกไม่ไหว
ปัจจุบัน ถ้านอนยังไงก็ไม่หลับ เราจะลุกมาทำงาน
เลิกคิด แต่ลุกมาทำเลย อย่างน้อยก็ดีกว่านั่งร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่