พฤติกรรมของ ผช. แบบนี้คืออะไรคะ ??

เรื่องมีอยู่ว่า เราได้รู้จักกับ ผช. คนนึงผ่านเพื่อนของเรา เขาเป็นคนที่โปรไฟล์ดีมาก หน้าตาดี ฐานะดีเป็นวิศวะกรโรงงาน ส่วนเราเป็นพนักงานธรรมดาๆ คุยกันมาได้ประมาณ 4 เดือน ช่วงนั้นเป็นช่วงที่เราได้พักงานเพราะโควิด แล้วก็ไม่ค่อยได้เจอกัน เราคุยกันผ่านไลน์ตลอดเพราะเป็นคนขี้อายทั้งคู่ เจอกันไม่เคยคุยกันต่อหน้าเลย หลังจากได้กลับมาทำงานอีกครั้ง อยู่ดีๆเขาก็ Unfriend เฟสเรา และบล็อกไลน์เรา ตอนเรารู้ก็เสียใจแต่เราไม่ตามเขาค่ะ เพราะยอมรับในความแตกต่างอยู่แล้ว และกลับมาพัฒนาตัวเองทำตัวเองให้ดูดีขึ้น สดใสร่าเริงตามปกติ ไม่นานพอเจอกัน เขาก็จะเป็นฝ่ายทักเราก่อนตลอด ทั้งๆที่ตอนคุยกัน เขาไม่เคยกล้าทักเราต่อหน้าคนอื่นเลย อยากทราบว่าเขาต้องการอะไรคะ  ในใจก็อยากถามเขาตรงๆแล้วเราต้องทำตัวยังไงคะ (ยาวหน่อย ขอโทษด้วยนะคะ)

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่