ช่วยแต่งโคลงสี่สุภาพหน่อยครับ

ครูให้ช่วยกันคิดครับ แต่ผมคิดเท่าไรก็คิดไม่ออกสักที กลอนมันเป็นแบบนี้ครับ

เฟื่องฟ้าบานชูช่อ        แตกกิ่งก่อการศึกษา
    ความรู้ช่วยนำพา            พัฒนาเยาวชน

นี้คือกาพย์ยานี 11 ครับ ต้องแต่งโคลงสี่สุภาพให้สอดคล้องกับกาพย์ยานี 11 ที่กำหนดให้ข้างต้น ครับ ใครรู้ช่วยเติมโคลงสี่สุภาพข้างล่างนี้ทีครับ ขอบคุณครับ

สัญลักษณ์ดอกเฟื่องฟ้า     .................................
     ...............................         ................................
     ...............................         ................................

❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่