บางครั้ง...ผู้ชายก็อยากมีโมเม้นต์ ให้แฟนแสดงความรักเราบ้าง

ตามสัญชาติญาณเพศชาย  ส่วนใหญ่เราก็เป็นฝ่ายแสดงความรักกับแฟนก่อนเป็นเรื่องปกติ
เช่น จับมือ กอด หอมแก้ม ฯลฯ ซึ่งผมก็เป็นแบบนี้ตลอดตั้งแต่คบกันจนถึงแต่งงานใช้ชีวิตคู่
ก็เป็นสิ่งที่เราอยากทำโดยธรรมชาติของผู้ชายอะครับ ไม่ได้รู้สึกฝืน หรือคิดว่าต้องทำ

แต่บางช่วงที่ชีวิตเรารู้สึกมีปัญหา เหนื่อย ล้า นอยด์ จิตตก หรือป่วย ความเข้มแข็งที่เคยมีมันดิ่ง
กลายเป็นเด็ก ต้องการกำลังใจจากคนรักบ้าง เช่น การคลอเคลีย กุมมือ แนบแก้ม กอด หนุนตัก ฯลฯ
พอดีช่วง 4-5 วันที่ผ่านมาผมบาดเจ็บ เท้าพลิกจากการเล่นกีฬา ใส่เฝือกอ่อนนอนดูทีวีทั้งวันทั้งคืน
เหมือนแฟนไม่ค่อยใส่ใจ ไม่ถามอาการ ถึงเวลากินข้าว,น้ำ,กาแฟ ก็ให้ลูกน้องยกมาให้ ทั้งๆที่อ็อฟฟิศ
อยู่ในบ้านตัวเอง(ดีลเลอร์ SCG) ผมก็ฟุ้งซ่าน ภาวะผู้นำหลุด พอดึงสติกลับมาได้ก็ละอายใจตนเองแหละ

ก็รู้แหละว่ารัก เพราะลูกน้องมาแอบเม๊าท์ให้ผมฟังว่าแฟนย้ำมากๆ ว่าผมอยากกินอะไรให้ออกไปซื้อให้ได้
พ่อตาที่เคารพยังดูแลผมมากกว่าแฟนด้วยซ้ำ มานอนเล่นเป็นเพื่อน ดึงเส้น นวดกล้ามเนื้อทุกวัน (ช้ำใจจริงๆ)   

ไม่มีอะไรมาก ผมคงว่างจนสติแตก(ชั่วคราว) แค่อยากระบายให้ฟังครับ เผื่อคุณผู้หญิงจะได้เข้าใจแฟนมากขึ้น
ผู้ชายถึงจะห้าว เข้มแข็ง หรือเถื่อนๆหยาบๆ แต่ก็มีความเป็นเด็ก ความอ่อนแอ ความต้องการเอาใจแฝงอยู่นะครับ

สุดท้ายก็ไม่ได้โทษแฟนนะครับ เพราะเค้าเป็นแบบนี้มาตลอดตั้งแต่คบกันใหม่ๆ ชอบ ไม่ขอบ พอใจ ไม่พอใจ
หน้าเดียวตลอด....นิ่ง สงบ จนน่ากลัว 555

อมยิ้ม35

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่