มีการ์ตูนเรื่องหนึ่งที่เคยอ่านจากร้านเช่าหนังสือสมัยเรียนมัธยมแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ครับ คิดถึงอยากกลับไปอ่านอีกมากๆ

ตามชื่อกระทู้เลยนะครับ ข้อมูลที่พอจะจำได้คือ ชื่อเรื่องจะประมาณ "ยามเมื่อใบไม้ผลิ" , "เมื่อฤดูใบไม้ผลิ" หรือไม่ก็ ยามเมื่อลม... อะไรซักอย่าง ชื่อเรื่องนี่จำแทบไม่ได้เลยครับ ที่น่าจะมีคือคำว่า "ยามเมื่อ" กับ "ใบไม้" ส่วนเนื่อเรื่องที่พอจะจำได้คือ เปิดเรื่องมาตอนเด็ก นางเอกย้ายมาอยู่กับพระเอก ไม่รู้ย้ายมาเพราะอะไรเหมือนกัน (มันเลือนรางมากเลยครับในความทรงจำ) แล้วก็ต้องไปเรียนด้วยกัน กลับบ้านด้วยกัน ที่จำได้อีกอย่างนึงคือ มีฉากตามชื่อกระทู้เลยนะครับ ข้อมูลที่พอจะจำได้คือ ชื่อเรื่องจะประมาณ "ยามเมื่อใบไม้ผลิ" , "เมื่อฤดูใบไม้ผลิ" หรือไม่ก็ ยามเมื่อลม... อะไรซักอย่าง ชื่อเรื่องนี่จำแทบไม่ได้เลยครับ ที่น่าจะมีคือคำว่า "ยามเมื่อ" กับ "ใบไม้" ส่วนเนื่อเรื่องที่พอจะจำได้คือ เปิดเรื่องมาตอนเด็ก นางเอกย้ายมาอยู่กับพระเอก ไม่รู้ย้ายมาเพราะอะไรเหมือนกัน (มันเลือนรางมากเลยครับในความทรงจำ) แล้วก็ต้องไปเรียนด้วยกัน กลับบ้านด้วยกัน ที่จำได้อีกอย่างนึงคือ มีฉากที่พระเอกไปตามหานางเอกที่โตเกียว แล้วก็เหมือนนางเอกจะมีแฟนใหม่ ข้อมูลที่นึกออกมีเท่านี้จริงๆครับ ท่านใดรู้ว่าเป็นเรื่องไหนรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ อยู่ดีๆผมก็จำความรู้สึกตอนอ่านมันขึ้นมาได้ แล้วก็คิดถึงความรู้สึกนั้นมากๆ แต่หายังไงก็หาไม่เจอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่