หยุดใช้ngvมา3-4เดือนแล้วจะกลับมาใช้ใหม่จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

กระทู้คำถาม
กระบะtoyotaติดแก๊สngvของlovatoใช้มา8ปี2แสนกว่าโลแล้วครับไม่เคยมีปัญหาใดๆ ช่วง3-4เดือนนี้เบนซินราคาลงมาเยอะเลยใชแก๊ส95แทน ต่อกิโลเมตรก็แพงกว่าngvหน่อยครับแต่คิดว่าถนอมเครื่อง  ตอนนี้ว่าจะกลับมาใช้ngvใหม่จะมีปัญหาอะไรไหมครับ ล่าสุดกรกฏาเพิ่งไปตรวจสภาพต่อทะเบียนก็ปรกติครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview