เลิกกะพ่อของลูกมา5ปี จะคุยเรื่องลูกเมียใหม่เขากีดกัน

เรากับพ่อของลูกเลิกกันมา5ถึง6ปีแล้วค่ะ เรามีแฟนใหม่ ลูกอยู่กับเรา แรกๆเขาส่งเงินมาให้เพื่อง้อเราด้วย ให้ลูกด้วย
หลังๆเขามีแฟนใหม่ค่ะ ปกติเขามีแฟนหรืออะไรจะไม่มีใครมาขุดคุ้ยเรื่องของเรานะคะ เราโทรไปเขาก็รับคุยเรื่องลูก ปรึกษา​กันปกติ
จนเราย้ายมาอยู่กรุงเทพฯ​ มาทำงานมาเช่าบ้านอยู่ ก่อนหน้านี้ยังมีโอนเงินให้บ้าง เราก็ไม่ทราบไม่ได้คุยเพราะให้แม่รับเงินตรงนั้น เขาจะได้ไม่ขุ่นเคือง​คิดว่าเราเอาไปใช้กับแฟนใหม่

ประเด็นอยู่ที่ว่า ย่าของลูกเรามักจะมารับลูกเราไปเที่ยวบ้านซึ่งแฟนใหม่ไม่โอเค มีทักมาด่าเราให้เพื่อนเราฟัง ตัวเราเองก็ส่งเงินให้แม่นะคะ มีจ่ายนอกเหนือการเรียนเราก็จ่ายเอง พยายามไม่รบกวนเงินเขามากที่สุด
แล้วเรื่องก็เกิดค่ะลูกเรากลับบ้านที่ ตจว. ย่าก็มารับทันทีที่หลานไป แฟนใหม่เขามาด่าเราเลย มากดไลท์​มาวุ่นวาย​กับเรา พอเราบ​ล็อค​ก็โพสต์​ว่าเรา

นี่เป็​นเนื้อหาแชทบางส่วน 
อยากถามว่าเราทำอะไรได้บ้างคะ 
พ่อเซ็นในใบเกิด ตอนลูกเกิดมาเรายังรักกันดีค่ะ เลิกกันตอนลูกได้ขวบ3เดือน เพราะเขาเจ้าชู้ ตบตี
ตอนนี้คือแฟนใหม่เขากีดกัน​มาก กลัว​เราไปแย่งแฟนเก่าคืน แต่ฝ่ายย่าก็เอาหลานไปตลอด เราเป็นคนที่ถูกด่า เราอยากทำตามกฏหมายค่ะ จะได้จบกันไป มาลามปามด่าถึงแม่เราก็ไม่ไหวค่ะ ไม่มีมารยาทเอาซะเลย ช่วยทีนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่