ทำไมต้องการคนง้อ?

เค้าไม่สนใจเราทำไมต้องง้อหละ? หรือเค้าแค่เหงาผมไม่เข้าใจคนที่ต้องการให้คนอื่นมาง้อเลย ใครเข้าใจอธิบายที ไม่ได้ประชดแต่อยากหาความรู้
บทสนทนาเล็กๆน้อยๆ
ผม : โทษทีวันนี้ไม่ว่างอะเจอกันเสาร์นี้
เพื่อน : ถ้านายมาเราอาจจะเงียบๆนะ
ผม : ทำไมอะเป็นไรอีก
เพื่อน : ก็ไม่อยากเจอเราใช่ไหมละ
ผม : อยากเจอดิแต่สถานการณ์ไม่อำนวย
มัน : เราไม่ได้บอกสักหน่อยว่าจะไม่คุยเราเเค่บอกว่า เราอาจจะเงียบบ
เราไม่ได้บอกว่าจะไม่คุยสักหน่อย
เเค่ 'เงียบ' เเยกคำด้วย
ผม : เดี๋ยวก็เหมือนตอนเพื่อนอีกคน เราไม่ใช่สายง้อนะ ถ้าเค้าไม่สนใจเราก็จะไม่ตื้อ
เพื่อน : ยิ่งไม่ตื้อเราก็ยิ่งปล่อยน่ะ
ผมควรทำไงดีไม่อยกาเสียเพื่อนแต่ผมก็เกลียดการประชดมากๆ ไม่ชอบแบบนี้แต่ก็ห่วงเพื่อน
ขอสาระอย่าซ้ำเติม
ปล . เพื่อนผู้ชายนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่