รีดผมบ่อยยังไงไม่ให้ผมเสีย

คือเราเพิ่งจะเริ่มรีดผมค่ะ ปกติเป็นคนสระผมทั้งตอนเช้าแล้วก็ตอนเย็นอยู่แล้ว แต่จะรีดผมเฉพาะตอนเช้าเท่านั้น แต่หลายๆคนก็เตือนว่าระวังผมเสีย ทุกคนพอมีวิธีที่รีดผมบ่อยแต่ไม่ให้ผมเสียมั้ยคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เลือกเครื่องหนีบผมดีๆค่ะ บางคนจะใส่น้ำมันบำรุงผมด้วย แต่เราไม่ใส่ เพราะใส่แล้วเป็นสิว เราใช้เครื่องหนีบดีๆ สระผมวันเว้นวัน สระบ่อยผมแห้ง เสียง่าย ถี่สุดก็วันละครั้ง หนีบมาตลอด ผมไม่เสียค่ะ เวลาหนีบจะไม่ย้ำ และจะไม่แช่นาน เปิดเครื่องให้ร้อนแล้วค่อยหนีบ ถ้าหนีบตอนไม่ร้อนเราต้องหนีบหลายรอบ แบ่งผมที่จะหนีบเป็นชั้น จะได้หนีบรอบเดียวและสลวย หวีก่อนหนีบ ป้องกันผมหักงอ ผมต้องแห้งสนิทก่อนหนีบผม ถ้าผมเปียกผมจะเสีย ทรีตเม้นผมสัปดาห์ละครั้ง เท่านี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview