งู MBK ไม่ยอมกินหนูแช่มาเกือบ 2 อาทิตย์ทำยังไงดีครับ ไม่รู้ว่ามันป่วยหรือเปล่า😢

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเลี้ยงงู MBK มา2เดือนแล้ว ช่วงที่ผ่านมาก็กินปกติ
พอล่าสุดหลังจากลอกคราบเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้วสังเกตุว่านิสัยเริ่มดุขึ้น(ก่อนหน้านี้ไม่ดุเลย) ให้หนูกินหลังลอกคราบไปมื้อนึง
พอวันจันทร์ที่ผ่านมาครบอาทิตย์ก็ไม่ยอมกินหนูแช่ ชอบนอนอย่างเดียว แถมดุขึ้นด้วย พอเอาหนูแช่ให้กิน สั่นหาง ขู่และฉกอย่างเดียว ไม่ยอมกินเลย
งู MBK เพื่อนๆ ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรใครรู้ช่วยทีครับ😭
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่