อยากรู้ผู้ชายเห็นแก่ตัวทุกคนไหม????

สวัสดีค่ะ เราคบกับแฟนมา 5 ปี ใกล้จะ 6 ปีแล้ว ตอนแรกๆก็คบกันปกติ เขาก็ให้เกียรติเราตลอด แต่พอหลังๆ ความเห็นแก่ตัวก็เพิ่มขึ้นทุกวัน เช่น เวลากินอะไร เรากินเหมือนกันชอบเหมือนกัน เช่นถ้ามีอาหารที่ชอบเหลืออยู่ 1 ชิ้น เขามักจะเอาไปใส่จานเขาเลยโดยไม่เคยถามสักคำ,เวลาจะทำอะไร เขาต้องได้ก่อนเสมอเขาจะไม่มีความเสียสละเลย หรือถ้ามีก็นับครั้งได้ และบางครั้งเขาบอกให้เราเปลี่ยนนิสัยต่างๆนาๆ จากเราที่เคยเป็นคนไม่ยอม ใจร้อน แต่พอมาเข้าปีที่4เราปรับตัว ใจเย็น แต่เขาไม่เคยปรับอะไรเข้าหาเราเลย เราต้องยอมทุกอย่างแม้แต่ความใจร้อนของเขา ความขี้หงุดหงิดสารพัด เราเบื่อเรื่องนี้เป็นประจำแต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง ได้แต่คิดว่าสักวันเขาจะเปลี่ยนบ้าง ไม่ใช่ให้เรารับแต่อารมณ์ และเขาถือว่าเป็นคนที่เก่งหลายๆด้าน แต่เรื่องเดียวที่ไม่เก่งเลยคือ เขาไม่ค่อยใส่ใจอะไรเราเลย แม้แต่เรางอน เขาง้อยังไม่ถึง 3 ประโยคมาบอกให้เราหายงอน และที่สำคัญเขาชอบดูถูกเราว่าเราทำไม่ได้ ประมาณว่าผู้หญิงคนอื่นดีหมดยกเว้นเรา และเรารู้ว่าเขาแอบไปชอบพยาบาลแต่เขาปฏิเสธแต่คือเรารู้ไงค่ะ แล้วเรื่องนี้เรารู้มาตลอด 3 ปี เข้าใจนะว่าแค่แอบชอบ แต่พูดทีไรเขาก็ดันเขิน โทษนะค่ะเหมือนเขาลืมว่ามีแฟนแล้ว เราก็ไม่ได้อะไรนะ แต่ไม่มีผู้หญิงคนไหนชอบหรอกค่ะ  เราคบกันคุยกันทุกเรื่อง และเขาสามารถทำเรื่องผิดของเขามาเป็นถูกได้ โดยจะหาข้อแม้สารพัด ถามว่ารักไหม รักเขานะคะ แต่บางทีก็เหนื่อยแต่พูดไรออกมาไม่ได้ แต่ส่วนดีเขาก็มีนะคะ เขารับเราในสิ่งที่คนอื่นไม่น่าจะรับได้ แต่ส่วนเสียก็ไม่ใช่น้อยเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่