เคยมีปัญหาเรื่องเพื่อนกันมั้ย?

[left]สวัสดีค่ะคือจขท.มีปัญหาเรื่องเพื่อนบ่อยมาก จนเกิดคำถามว่าปัญหามันอยู่ที่จขท.เองหรืออยู่ที่เพื่อนกันแน่ คือล่าสุดเลยเรื่องมีอยู่ว่า เราต้องไปสอบที่ต่างจังหวัด แล้วอาทิตย์นี้เป็นอาทิตย์สุดท้ายที่เราจะได้อ่านหนังสือ แล้วเพื่อนดันนัดไปทำงานตรงกับวันที่เราต้องติว เราก็เลยบอกว่าเราไปไม่ได้นะ ช่วงนี้อ่านหนังสือกับติวหนักมากเพราะว่าจะสอบแล้ว ขอเป็นวันอื่นแทนได้มั้ย เพื่อนก็ตอบมาแบบประชดประชันเลย ซึ่งเรางงว่าพูดกับเราดีดีก็ได้มั้ย เหตุผลเราก็บอกไปแล้วว่าเพราะอะไรถึงไปไม่ได้ หรือเหตุผลของเรามันไม่พอหรอหรือยังไง เราควรทำยังไงดี ทุกวันรู้สึกได้เลยว่าอยู่กับเพื่อนกลุ่มนี้คือไม่มีความสุขแล้ว มันเหมือนการคบกันเพื่อนหาประโยชน์มากกว่า มันมีแต่ความรู้สึกอึดอัดไปหมดเลย[/left]
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่