ทริปที่ปวดใจที่สุด

สวัสดีครับ ไม่มีที่ระบายแหละ ฮ่าๆๆๆ ไม่รู้นะว่ามีคนเป็นแบบผมหรือปล่าว ผมเพิ่งกลับจากทริปที่เกาะล้านมาครับ มันเป็นทริปกลุ่มเพื่อนและรุ่นพี่ครับ ผมไปกับเพื่อนอีก 2 คนและ รุ่นพี่อีก 4 คน ในทริปนี้ก็จะมีรุ่นพี่ที่ผมแอบรักอยู่วันแรกไปเที่ยวกันเสร็จพอตอนเย็นผมได้ขับรถไปกับเพื่อนอีกคนแล้วมันก็บอกผมว่า 'จะนอนกับใครก็ได้นะ แต่กูขอไว้คนนึงกูว่ากูยังรักเขาอยู่ว่ะ' ตอนนั้นผมก็ได้แค่ตอบไปว่า 'เออคิดว่ากูจะไปนอนกับใครได้ว่ะ' ตอนนนั้ก็รู้สึกเจ็บนะแต่ก็เมินกับความรู้สึกตัวเอง กลับมาตอนดึกพอดื่มกันได้ซักพักผมสังเกตุเห็นว่ารุ่นพี่กับเพื่อนผม(เพื่อนสนิทที่ขับรถไปด้วยกันแหละ)เขาหายไปได้ซักพัก ผมเลยลองไปข้างบน แค่นั้นแหละครับ ผมรู้เลยว่าเพื่อนผมกับรุ่นพี่ที่ผมชอบ กำลังมีอะไรกันในห้อง ตอนนั้นทำอะไรไม่ถูกเลยแหละแขนขาชาไปหมดเลย แล้วก็กลับลงมาข้างล่างทำตัวให้ปกติที่สุด ผมก็คิดกับตัวเองนะว่าตัดสินใจมาเที่ยวคิดถูหรือผิดว่ะ ฮ่าๆๆๆ แล้วทริปที่ผมไปมันก็ 3วัน2คืน แล้วทั้งสองคืนเขาก็นอนด้วยกันนะ ผมไม่รู้ว่ะว่าผมมาทำอะไร ณ ตอนนั้น ผมไม่มีโอกาศได้บอกอะไรไปเลยด้วยซ้ำ ถ้าผมขอกลับในวันต่อมามันคงรู้แน่ๆ แต่มันน่าจะสังเกตุได้แหละเพราะอีกสองวันที่เหลือผมก็เริ่มขับรถคนเดียว ไปจุดชมวิวคนเดียว นั่งดื่มคนเดียว 3วัน2คืน เป็นทริปที่ผมดื่มหนักที่สุดแล้ว ผมเคยคิดนะว่า....พิมพ์อะไรต่อไม่ถูกแล้วอ่ะ ตอนนี้ผมก็ยังรักอยู่นะแต่ก็เจ็บไปด้วยเหมือนกัน แต่ไม่รู้ทำไมผมยังยอมที่จะอยู่แบบนี้แล้วยิ้มยังยิ้มได้อีก
ป.ล พี่ครับ ถึงจะได้จูบเพราะเกมไพ่ ผมก็ดีใจสุดๆเลยนะครับ ^``^ By นาย M______i
ใครที่เคยเป็นแบบผมก็มาแสดงความรู้สึกได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่