จองรถ มือ2

กระทู้คำถาม
ทำงานมาสักพัก แล้วการทำงานก็ต้องไปธนาคารทุกวันจึงอยากจะมีรถสักคันนึง จึงได้มองรถมือ2ไว้ค่ะ

วันที่ 8
ก็ได้ไปดูรถที่ๆนึง เราชอบแล้วก็วางจอง 10,000บาท ในเอกสารที่สิ่งที่เราสะดุดนิดหน่อยตรงที่ สัญญาข้อสุดท้ายเขียนไว้ว่า ถ้าผู้ซื้อไม่มาติดต่อหรือทำเรื่องซื้อขายภายในวันที่ 26 กันยา 63 ถือว่าสละสิทธิ์เงินจอง เราจึงถามไฟแนนซ์ว่า ทำเรื่องวันนี้ กี่วันรู้ผล ไฟแนนซ์บอกว่า3วันทำการ เราก็อะโอเคเราส่งเอกสารครบยังไงก็ไม่เกิน26ก็ต้องรู้ผลแหละถ้าเราไม่ผ่านก็ไม่โดนยึดเงินจองหรอก ภายในวันนั้นได้ทำเรื่องเช่าซื้อโดยทันที ด้วยความที่เราอายุน้อย และไม่ได้คิดให้ละเอียด ไฟแนนซ์ได้มาทำเรื่องให้เราเซ็นเอกสาร

วันที่ 9
เค้าต้องการเอกสารคนค้ำให้ทุกอย่างที่เขาขอไป
วันที่15 ก็เลยถามไฟแนนซ์ว่ารถไม่ผ่านหรอคะพี่ไม่เห็นมีใครติดต่อมา ไฟแนนซ์บอกยังไม่รู้ผล
วันที่17 ไฟแนนซ์โทรมาขอสำเนารถของพ่อ (ผู้ค้ำ)เราก็ส่งให้
วันที่21 ทักไปหาไฟแนนซ์ถามว่าผลออกหรือยัง ก็บอกว่ายังไม่มา
วันที่23 โทรมาขอเบอร์บริษัทบอกว่าขอเบอร์02 เราก็ให้ไป
จนวันนี้24 โทรมาบอกว่าโทรไม่ติด ซึ่งเราเอาเบอร์อื่นโทรไปก็ติด  

อยากรู้ว่านี้เราไฟแนนซ์กับเจ้าของเต้นเล่นไม่ซื่ออะไรกับเราหรือป่าวคะ แอบไม่สบายใจนิดๆ

พี่ๆคิดว่ายังไงกันบ้างคะ แล้วถ้าเจ้าของเต้นไม่คืนเงินเพราะว่าเกินวันที่26หนูทำอะไรได้บ้าง
สำหรับคนอื่นเงิน10,000อาจจะไม่ได้เยอะ แต่สำหรับเราเด็ก23 เงินหมื่นเยอะนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่