เป็นคนขี้หวงความชอบของตัวเอง

ตามนั้นเลยค่ะ เราเป็นคนขี้หวง inspiration ตัวเองสุดสุด คือเวลาเราชอบอะไรมาก ๆ เราชอบแสดงให้คนรอบข้างเห็นก็จริงแต่ก็ไม่คิดว่าจะทำให้เป็นinspiให้อีกฝ่ายได้ เกริ่นก่อนว่าเราพอเข้าใจตัวเองบ้างว่าเรื่องนี้มันเป็นเรื่องที่ใครก็มีได้ ไม่ใช่แค่เราคนเดียวเท่านั้น แต่เรารู้สึกเศร้าทุกครั้งเลยเพราะว่าเหมือนโดนขโมยแรงบันดาลใจ ปัจจัยอย่างหนึ่งคือฐานะของอีกฝ่ายที่ดีกว่า เค้าเลยเหมือนใช้อินสปายตรงนี้อย่างเต็มที่ เราเคยถามเค้าว่าเคยสป้าคกับอะไรแบบนี้จริง ๆ มั้ย เค้าบอกว่า ไม่ค่อย ทำให้เรารู้สึกแบบอยากร้องไห้อะค่ะ มันโกรธ มันอัคติไปหมดเลย อีกทั้งเค้ายังเป็นเพื่อนสนิทเราด้วย เราอยากทราบว่าเราควรกำจัดปัญหาที่เกิดจากตัวเรายังไงดี จะให้ไปคุยกับเค้าตรง ๆ ก็ดูเป็นการเอาแต่ใจแต่ตอนนนี้ก็เอาแต่ใจอยู่แหละ5555 เราไม่อยากรู้สึกอะไรแบบนี้น่ะค่ะมันทำให้เราอึดอัดมาก ไม่ใช่แค่กับเพื่อนคนนี้แต่กับอะไรหลาย ๆ อย่าง เช่น เพลง พอมีคนฟังแบบเรานี่แทบดึงสติไม่อยู่เลย ขอคำแนะนำทีค่ะ ในใจเราก็มีบางทีที่คิดว่าหรือว่ามันมาจากการเลี้ยงดูขอครอบครัวอะไรแบบนี้น่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่