สอบถามปัญหาจักรเย็บผ้าหน่อยครับ รูเสียบสายเท้าเหยียบจักร MATRIX 1902 มันหลวมครับ

สอบถามหน่อยครับ ผมซื้อจักรเย็บผ้ามา (มือสอง)เป็นจักร matrix 1902 เมื่อลองเสียบใช้งานปรากฏว่าไฟติดครับ(สังเกตุเห็นหลอดไฟมันติด)แต่พบว่าช่องเสียบ foot control มันหลวมมากจนยึดสายไม่อยู่เลยครับ ตอนแรกก็คิดว่าแป้นเหยียบไม่ตรงรุ่นเลยสั่งอันใหม่จากร้านในเว็บไปครับพอได้มาก็หลวมเหมือนเดิมเลยครับผมเลยใช้จักรไม่ได้ครับ ใครพอมีความรู้ช่วยบอกทีครับต้องทำอย่างไรบ้างครับ ใครพอแนะนำได้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่