จากที่เต้นโคฟเวอร์แดนซ์อยู่ดีๆไปรำเป็นยังไงบ้างคะ

คือปกติหนูเต้นแต่โคฟเวอร์แดนซ์ อยู่ดีๆครูให้หนูไปรำเค้าบอกว่าหนูรำเร็วมากครูบอกรำอ่อนๆสวยๆช้าๆหน่อย เพราะปกติหนูเต้นโคฟเวอร์จะเต้นเพลงเร็ว ครูบอกหนูรำเร็วมากไม่รอเพื่อนเลยแง่

แต่หนูรำตามที่ครูเขาบอกให้ไปตอนท่อนนี้หนุก็ไปท่อนนี้แต่คนอื่นๆคือยังไม่ไปทั้งๆที่ท่อนนี้ครูบอกต้องไปแล้วหนูก็ไป หนูไม่ได้สนเพื่อนเลย555 ก็สมควรที่จะโดนแล้วล่ะค่ะ รีบมากไม่รู้รีบไปไหน

มีเทคนิกยังไงให้รำแบบสวยงามช้าๆไม่รีบ555 แต่เพื่อนหนูเขารำสวยเต้นโคฟเวอร์ลายเต้นก็ปังมากแต่ว่าหนูได้รำจินตลีลาค่ะขอเทกนิคหน่อยค่ะ

ปล.หนูไม่เคยรำมาก่อนเพราะปกติถ้ารำก็แค่แบบเพลงรำวงมาตรฐาน10เพลงหนูรำแค่2-3เพลงเป็นแต่ลืมไปแล้วแง่

ปล.2 เป็นครั้งแรกด้วยค่ะที่รำออกงาน พรุ่งนี้หนูรำ 😢😭

หนูได้รำจินตลีลาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview