illinois institute of technology (iit) ดีไหม?

สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังสนใจจะไปเรียนต่อตรีที่ illinois tech ค่ะ เรียน computer sci ค่าา ไม่เคยไปChicagoมาก่อนเลยค่ะตื่นเต้นมากๆ

อยากรับฟังประสบการณ์จากผู้รู้หรือผู้ที่กำลังศึกษาอยู่ที่นั่นค่ะ ทั้งเรื่องความเป็นอยุ่ หอพัก การเดินทาง 

ขอบคุณมากๆนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลูกชายเรียน Computer sc. ที่ IIT แล้วเปลี่ยนไปเรียนฟิสิคส์และคณิตศาสตร์แทน      
ลูกอยู่หอพักของ IIT สองปีแล้วย้ายไปอยู่อพาร์ตเมนต์ใกล้ๆโรงเรียน     บริเวณรอบๆโรงเรียนไม่ค่อยปลอดภัยนัก แต่ภายในเขตรงเรียนปลอดภัยพอสมควร  มีรถตำรวจวิ่งผ่านตลอดเพราะสำนักงานใหญ่ของตำรวจชิคาโกอยู่ใกล้ๆโรงเรียนนั่นเอง
การเดินทางไปมาสะดวกเพราะมีรถใต้ดินแล่นผ่านกลางโรงเรียนเลย     แล่นผ่าตึกสโมสรนักศึกษา เสียด้วยซ้ำ ไปจ่ายตลาด ฯลฯ สะดวกดีด้วย  
V   รูปจาก Google V

สถาปนิคที่ออกแบบตึกหอ State Treet Village ที่ IIT นี้คือ Helmut Jahn ซึ่งเป็นสถาปนิคที่ออกแบบสนามบินสุวรรณภูมิ

IIT ดีหรือไม่ขึ้นกับตัวเองว่าขวนขวายหาทักษะเพิ่มเติมแค่ไหน      
ลูกชายได้ Offer งานจาก Facebook & Google เมื่อกลางปีสุดท้ายก่อนได้รับปริญญา   เขาทำงานที่ Google มาได้สิบปีแล้ว
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่