ควรไปต่อหรือพอแค่นี้?

สวัสดีค่ะ ขอปรึกษาปัญหาความรักจากชาวพันทิปในกระทู้นี้นะคะ 

เริ่มเรื่องเลยคือเรา ทำงานแล้วสปาร์คกับคนที่ทำงานเดียวกัน มีอะไรหลายๆเรื่องที่เกินเลยไปแล้ว และเรากับเค้าอายุห่างกันมาก คือเราก็รู้สึกดีนะคะ แต่ที่สงสัยคือ สถานะ ค่ะ มันไม่ชัดเจน ถ้านับที่รู้จักกันมาก็เกือบ 2 ปี แล้ว ที่เริ่มรู้สึกชอบกันก็ เกือบ 1 ปี เคยไปเที่ยวด้วยกันบ้าง คุยกันเกือบทุกวัน คือมีพื้นที่ส่วนตัวให้กันเสมอ แต่เค้าไม่เคยบอกเลยค่ะว่าเราเป็นอะไรกัน ช่องทางติดต่อมีแค่ทางไลน์ทางเดียวเท่านั้น เฟสไอจี ไม่ได้ติดตามกันค่ะ อยู่ที่ทำงานก็คุยกันปกติ ไม่เหมือนคู่รัก คือเราสงสัยว่า เค้าเก็บเราไว้เป็นตัวเลือกมั้ย หรือว่าเป็นของเล่น คำนี้มันแอบจุกนะคะ เราแอบเห็นแชทที่เค้าคุยกับผู้หญิงอยู่ (แค่หางตาค่ะ) คือเราก็รู้ว่าไม่ได้มีแค่เราแค่คนเดียว บางครั้ง เรารู้สึกว่าเราพิเศษกว่าคนอื่นๆ แต่บางครั้งก็ไม่ใช่ เราควรทำยังไงกับเรื่องนี้ต่อไปดีคะ เราคิดว่า ด้วยความที่อายุเรายังน้อง เรายังมีสิทธิ์เลือกมากกว่านี้ แต่คือด้วยความที่เราทำงาน และสังคมเราไม่ได้เจอคนมากมาย และไม่มีคนคุยมากเหมือนกันกับเขา ส่วนตัวเราค่อนข้างอึดอัดกับเรื่องนี้ อาจเป็นเพราะเราเป็นคนคิดมาก คิดเล็กคิดน้อย ซึ่งจริงๆอาจไม่มีอะไร แต่ก็แอบคิดไม่ได้เลยกับความสัมพันธ์ที่เกิดคำถามมากมายในหัวแบบนี้ 

วอนเพื่อนๆชาวพันทิปช่วยทีค่ะ...

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่