บัตร nationwide รหัสล็อค สามรถปลดล็อคที่ตู้ ATM ไทยได้ไหม

พ่อเราเป็นชาวอังกฤษหลายวันก่อนจะโอนเงินจากบัญชีที่อังกฤษมาไทย แต่เราใส่รหัสในการ์ดที่ใช้เสียบบัตรเนชั่นไวด์ผิดรหัสบัตรเลยล็อคคะ
เลยโทรไปถามทางเนชั่นไวด์ให้ปลดล็อคเขาก็ทำให้และส่งรหัสบัตรมาให้ใหม่แต่พอมาเสียบการ์ดดูมันก็ยังล็อคอยู่ เลยโทรไปถามอีกทีแต่เขาบอกว่าให้เราปลดล็อคเองที่ ATM ได้ บอกไปว่าอยู่เมืองไทยแต่เขาก็บอกว่าปลดช็อคที่ ATM ที่ไทยได้ อยากทราบว่าบัตรเนชั่นไวดีของอังกฤษสาารถปลดล็อครหัสที่ ATM ไทยได้ใช่ไหมคะ วานผู้รู้ช่วยตอบทีคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่