แนะนำ Flash กับ Lens 35mm หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ A7iii ครับ  (ตอนนี้มีแค่ 50mm ครับ)

1. แนะนำ เลนส์ 35mm ครับ f ไม่ต้องต่ำมากก็ได้ครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้ ที่ใช้งานร่วมกับ sony ได้ดี
( หากท่านใด เคยใช้ ขอคำแนะนำจากผู้ใช้ด้วยครับ)

(ที่อยากได้ 35 ส่วนตัวชอบถ่าย แนว street/candid ครับ  และกะว่าเผื่อถ่ายพวก Landscape ด้วยครับ)

2. แฟลช ครับ เริ่มต้นหัดถ่ายงานกลางคืนครับ (candid party/wedding ครับ)

แนะนำ กี่ตัวเลือกก็ได้ครับ
ขอบคุณ ทุกคำแนะนำครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview